น่าชื่นใจ ยังทำผลงานดีต่อเนื่อง มือวางจากไทยฉลุยหวดพีทีที-ไอทีเอฟ

Publish 2018-06-13 16:35:38



       บรรดานักหวดลูกสักหลาดมือวางจากไทยยังทำผลงานได้ดีอย่างต่อเนื่อง เมื่อสามารถรักษาฟอร์มได้สมราคาฉลุยเข้ารอบต่อไปในศึกหวด “พีทีที-ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 5” นำโดย “ฟีฟ่า” ลัลดา กำหอม

       การแข่งขันเทนนิสเยาวชนนานาชาติ รายการ “พีทีที-ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 5” ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี

       คู่ที่น่าสนใจ ในประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (32 คน) “ฟีฟ่า” ลัลดา กำหอม นักเทนนิสเยาวชนไทย วัย 15 ปี มืออันดับ 366 เยาวชนโลก และเป็นมือวางอันดับ 2 ของรายการ ไล่ต้อนเอาชนะ ถัง ซิเวิ่น จากจีน ได้อย่างขาดลอย 2-0 เซต ด้วยสกอร์ 6-0, 6-1 ผ่านเข้ารอบสามได้สำเร็จ ด้าน “แพตตี้” พิมพ์รดา จัตวาพรวนิช ดาวรุ่งไทยวัย 14 ปี มืออันดับ 507 เยาวชนโลก และเป็นมือวางอันดับ 3 ของรายการ ก็คว้าชัยได้เช่นกัน หลังหวดเอาชนะ มา คาร์เมนซิต้า อิซาเบล่า คาร์ลอส จากฟิลิปปินส์ ได้ 2 เซตรวด 6-1, 6-2  

      ขณะที่ชายเดี่ยว รอบสอง ณัฏฐญุตม์ นิธิธนนนต์ ในฐานะมือวาง 3 ก็ผ่านเข้ารอบสามได้สำเร็จ เมื่อเอาชนะ ภาธร หาญชัยกุล จากไทยเช่นกัน ได้ 2 เซตรวด 7-6(1), 6-4

 



       ส่วนผลคู่อื่น หญิงเดี่ยว รอบสอง ปารณัท ลำเจียกเทศ ชนะ ณัชชารีย์ ธีรโชติจิรานนท์ 0-6, 6-1, 6-4, ดลรวี ตุ้มทอง ชนะ สมฤทธิ พาสิน (11-อินเดีย) 6-4, 6-4, ปริษา รัชฎานนท์ ชนะ ฮารูดายา ซาห์ (13-อินเดีย) 3-6, 6-3, 6-1, ญาตาวี ฉิมฉ่ำ มือวาง 12 ชนะ เพิร์ล เหวียน (สหรัฐฯ) 6-1, 6-3, ภัทรวดี อธิษฐ์โภคิน แพ้ เมีย เรแพค (14-ออสเตรเลีย) 3-6, 1-6, ณัฐพัชร์ ผิวบางรักษ์ แพ้ จัสมิน อดัมส์ (ออสเตรเลีย) 0-6, 1-6, วริศรา ลี แพ้ คิราระ โมริโอกะ (10-ญี่ปุ่น) 1-6, 3-6, พรนัชชา ก่อทรัพย์ แพ้ เจนิซ เจิ่น (1-อินโดนีเซีย) 0-6, 1-6, กฤติกา แอบเอี่ยม แพ้ ชาร์ล็อต เคมเปนาเอส พอคซ์ (ออสเตรเลีย) 2-6, 2-6, ภาวินี ร่วมรักษ์ แพ้ เหยา ซินซิน (จีน) 5-7, 3-6, กัญญธมล ยอดสนิท แพ้ แคทเธอลีน ออเลีย (ออสเตรเลีย) 1-6, 0-6

 



        ด้านชายเดี่ยว รอบสอง ไมเคิล มัธยมจันทร์ ชนะ อาร์จัน ศรีราม (สหรัฐฯ) 6-4, 6-2, มุ่งมั่น โอมอารักษ์ แพ้ หยู ชิง โฮ ซันนี (7-ฮ่องกง) 3-6, 3-6, กันตินันท์ สูตินันท์โอภาส มือวาง 8 ชนะ จักรภัทร พันธุ์รัศมีทอง 6-4, 6-0, รัฐนันท์ ศิริทาวรจันทร์ แพ้ ไซ คาร์ทีค เรดดี้ กันทา (อินเดีย) 3-6, 4-6, สิรวิชญ์ สุดเนตร ชนะ อนุรัก อาการ์วัล (14-อินเดีย) 4-6, 6-3, 6-1, ภูวิศ ลี ชนะ พิยุช สุเรนทรา สาเลการ์ (2-อินเดีย) 7-5, 6-2, อนพัช ทิมางกูร แพ้ เอ็ดเวิร์ด โว (ออสเตรเลีย) 3-6, 1-6, พีระภัทร เด็ดทองหลาง แพ้ ปาร์ค จุงวอน (12-เกาหลีใต้) 3-6, 6-4, 3-6, รชตะ ธรรมเจริญสถิต แพ้ ภวินทร์ จิรภูมิเดช 0-6, 3-6

          สำหรับการแข่งขันวันต่อไป เป็นรอบสาม (16 คนสุดท้าย) เริ่มแข่งขันเวลา 09.00 น. เป็นต้นไป




Suggess News

Recommend News